Bakin karfe tace raga don injin wanki

Takaitaccen Bayani:

Manfre Bakin Karfe Filter Mesh na musamman ne ga injin wanki. An yi shi da bakin karfe ramin ƙarfe raga. an keɓanta shi da injin wanki.

Tsaftacewa tace tace

Da farko kashe wuta, kunna injin wanki, fitar da kwandon kayan abinci, matattara mai tace kayan yana ƙarƙashin hannun fesawa, juyawa ta baya -baya don fitar da tace.

Sannan cire matattarar waje da agogo, kurkura dattin da aka haɗe da tace tare da goga mai laushi, sannan a wanke sauran tace. Sanya matattara a kan matattara, sannan a mayar da tace a kan injin tasa kamar yadda yake

Masu wanki suna da dogon tarihi na ci gaba. Masu wanke kayan abinci sune mataimakan dafa abinci ga iyalai da kasuwanci a Turai, amma an haɓaka su na ɗan gajeren lokaci a China kuma har yanzu ba a san su ba. Bari mu kalli tarihin ci gaban injin wanki.

Patent na farko don wanke kwano na injin ya bayyana a 1850 kuma mallakar Joel Houghton ne, wanda ya ƙirƙira injin wankin hannu.


Bayanin samfur

Alamar samfur

Na’urorin wanki da hoses sun bayyana a cikin 1920s.

A cikin 1929, kamfanin Jamus na Miele (Miele) ya samar da injin wanki na gida na farko a Turai, amma bayyanar sa har yanzu “inji” ce mai sauƙi, ba ta da alaƙa da yanayin mahalli gaba ɗaya.

A cikin 1954, kamfanin GE na Amurka ya samar da injin wankin tebur na farko na lantarki, wanda ba wai kawai ya inganta aikin wankewa ba, har ma ya inganta ƙarar da bayyanar duka.

A Asiya, Japan ce ta fara nazarin masu wanke kayan abinci. A tsakiyar zuwa ƙarshen shekarun 1990, Japan ta ƙera mashin ɗin komputa mai cikakken injin wankin tebur. Kamfanonin da aka wakilta sune Panasonic (National), Sanyo (SANY), Mitsubishi (MITSUB ISHI), Toshiba (TOSHIBA) da sauransu.

A lokaci guda, Turai da Amurka sun haɓaka injin wanki na cikin gida a cikin kayan dafa abinci tare da hoto ɗaya. Kamfanonin da Turai da Amurka ke wakilta sun hada da Miele, Siemens, da Whirlpool.


  • Na baya:
  • Na gaba:

  • Samfura masu dangantaka